JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA _

TUME YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU ASASI ZA KIRAIA ZILIZOPATA KIBALI
CHA KUTOA ELIMU YA MPIGA KURA WAKATI WA UCHAGUZI MDOGO
WA UDIWANI KATIKA KATA 23 TANZANIA BARA

Dodoma, 24 Februari, 2024

Tume ya Taifa ya Uchaguzi katika kikao chake cha tarehe 24 Februari, 2024, imetoa
vibali vya kutoa elimu ya mpiga kura wakati wa uchaguzi mdogo wa Udiwani
katika kata 23 za Tanzania Bara kwa asasi za kiraia 11. Tume imefikia uamuzi huo
kwa kuzingatia kanuni ya 3 ya Kanuni za Uchaguzi wa Serikali za Mitaa (Uchaguzi
wa Madiwani) za mwaka 2020, inayoipa Tume jukumu la kutoa elimu ya mpiga
kura nchi nzima, kuratibu na kusimamia taasisi na asasi za kiraia zinazotoa elimu
hiyo. Orodha va asasi za kiraia zilizopata kibali cha kutoa elimu ya mpiga kura na

maeneo watakayotoa elimu hiyo, imeoneshwa katika jedwali lifuatalo:-

NA. | JINA LA ASASI YA KIRAIA HALMASHAURI KATA
1. | Mbogwe Legal Aid | Halmashauri ya Wilaya ya | Isebya
Organization (MBOLAOQO) Mbogwe

2. | Sustainable Hub for Policy | Halmashauri ya Manispaa | Mshikamano

Initiatives (SHPT)) ya Musoma

Halmashauri ya Wilaya ya | Busegwe

Butiama
3. | Promotion and Women | Halmashauri ya Manispaa | Kasingirima
Development Association | ya Kigoma/ Ujiji

(PWDA)

4. | Bagamoyo Community Capacity | Halmashauri ya Wilaya ya | Fukayosi
Empowerment and Education | Bagamoyo

(BCCEE)
5. Action for Democratic | Halmashauri ya Manispaa | Kimbiji
Governance (A4DG) ya Kigamboni




Kilwa

NA. | JINA LA ASASI YA KIRAIA HALMASHAURI KATA
6. | Vanessa Foundation Halmashauri ya Wilaya ya | Nkokwa
Kyela
7 | Tanzania Centre for Disability | Halmashauri ya Wilaya ya | Nkokwa
Development Initiatives (TCDDI) | Kyela
8. | Safe Society Platform Tanzania | Halmashauri ya Wilaya ya | Busegwe
(SSPT) Butiama
Halmashauri ya Wilaya ya | Isebya
Mbogwe
|9 | Youth Against Aids and Poverty Halmashauri ya Manispaa | Kasingirima
Association (YAAPA) ya Kigoma/ Ujiji
10 | Musoma Municipal Paralegal | Halmashauri ya Manispaa | Mshikamano
Organisation (MMPO) ya Musoma
11 | Shirika la Elimu ya Uraia na | Halmashauri ya Manispaa Kimbiji
Uzalendo “Civic Education and | ¥ Kigamboni
Patriotism Association” Halmashauri ya Mji Kibaha | Msangani
Halmashauri ya Wilaya ya | Fukayosi
Bagamoyo
Halmashauri ya Wilaya ya | Mlanzi
Kibiti
| Halmashauri ya Wilaya ya | Kibata

Aidha, katika utekelezaji wa jukﬁmu la kutoa elimu ya mpiga kura, asasi hizo

zitapaswa kuzingatia Mwongozo wa Elimu ya Mpiga Kura wa Mwaka 2020 katika

kipindi chote cha kutoa elimu hiyo katika uchaguzi mdogo.

Tume inatumia fursa hii kuzipongeza asasi zote za kiraia zilizopata kibali cha kutoa

elimu ya mpiga kura. Vile vile, Tume inazikumbusha asasi za kirai zilizopata kibali

cha kutoa elimu ya mpiga kura kuzingatia sheria, kanuni, maadili ya uchaguzi,

Imetolewa na:

MKURUGENZI WA UCHAGUZI




